eti nini?

Mwanadada fulani eti kaniuliza kama najua kuandika kiswahili, kisha akapata mshangao nilipomjibu kihakika. Mwenyewe anaishi Bongo, kwao haswa ni huko Tz lakini makubwa ni kwamba yeye hajui kuandika kiswahili vile.

Haidhuru. Jambo la muhimu ni kwamba amejiunga na sarakasi ya wanablogu – hata usiku wa manane – hii sasa ninazungumza nae kwenye hotmail – hii sijui live waya, sijui live nini… saa nane usiku. Janga kubwa hili.

Nenda mcheki Sahara Soul Food umpe karibu. Na ukimuona, mwambie “kwisha yeye. kaingia pangoni hajitoi”

Advertisements

  1. Wewe! Ninajua kuandika Kiswahili, ila hai-flow kama English! Halafu inanichukua forever kuandika a simple paragraph. Nimeshajaribu sana, lakini nimeona tu niwaachilie nyie wazee. Labda siku mpja nitafanikiwa.

  2. Al Kags,
    Hats off to ya’ll reppin’ propa wey in swa. Me all i can do is curse!

  3. Heko kwako kujitoa mhanga na matumizi murwa ya lugha halisi ya taifa. Huenda utamtia moyo dada huyu ajihamasishe nae pia kujieleza vyema zaidi na kwa ufasaha unaostahili.

  4. Nice layout!

    Kiswahili and I are strange bedfellows.

  5. @Alexcia, it will be interesting to see you learn. You write black american fairly well – I think.

    @Akiey, wamuona mwanadada mwenyewe amejitokeza hapa ili kujitetea… tutamuhimiza bila shaka. Pengine una maarifa 🙂 ya kuwawezesha wengine kuzungumza?

    Nawatafuta wa shairi wa kiswahili kwa kitabu changu kijayo. waelezee wengine…

    Al Kags

  6. Mzee wa Pwani, umechapia kidogo! Naona lugha imekupiga chenga. NKN (Nacheka Kwa Nguvu). Hii inatakiwa kusema KIJAYO au KIJACHO, “… Nawatafuta wa shairi wa kiswahili kwa kitabu changu kijayo …”

  7. mwanadada usitie shaka. Kuteleza sio kwanguka. NKN, Mambo haya ni yale yale… ‘japokuwa naweza kujitia kwamba nimezungumza lafudhi nyngine tu… kujitetea sishindwi.

    tupendane tujengane, bibiye…

    Al Kags

  8. @ Akiey, mwanadada tumemleta nyumbani waona. Uzungu ameutupilia mbali. Vidapa amevitupa sasa anazungumza kama sisi.

    Kazi nzuri, mwafrika

  9. kazi bora. tujikazeni kisabuni ndugu zangu, tuitetee lugha yetu. undelea na umahiri huu wa lugha …

  10. Betty

    Waswahili hamjambo? Za kuamka… kushinda? Hongereni kwa jitihada zenu kuitukuza lugha hii tukufu ya Kiswahili. Nami nawaunga mkono.




Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s



%d bloggers like this: